Motsa jiki, cin lafiyayye da shawa abubuwa ne na yau da kullun da yawancin mu kan yi don kula da jikinmu. Amma idan ya zo ga farcen mu, sau da yawa muna kula da su ne kawai lokacin da ake bukatar gyara ko goge su. Gaskiyar ita ce kula da su yadda ya kamata zai iya zama mai kyau ga lafiyar ku.
Hannun mutum da gogen farce
Wataƙila kun ji yawancin waɗannan shawarwari kan yadda za ku ci gaba da ƙoshin farcen ku da kyan gani, amma ƙila ba ku san abin da zai iya faruwa ba idan kun yi watsi da su. Anan akwai ƴan hanyoyi da wulaƙanta farcen ku zai iya yi muku illa.
Kada ku ciji farce
Ko da yake mun sha jin haka sau da yawa, kusan rabin dukan yara suna cizon farce, kuma da yawa suna ci gaba da girma. Cizon ƙusa ba wai kawai yana lalata fata a kusa da ƙusa ba amma yana iya ƙara haɗarin kamuwa da cuta, cutar da haƙoran ku kuma yana ba da gudummawa ga ciwon jaw ko matsalolin haɗin gwiwa na ɗan lokaci (TMJ). Rashin gajiya, damuwa da damuwa duk sune ke haifar da cizon ƙusa. Wasu shawarwarin da za ku daina sun haɗa da rage ƙusoshinku gajarta, gano abubuwan da ke haifar da ku da kuma maye gurbin dabi'ar cizon ƙusa da dabi'a mai kyau, kamar wasa da ƙwallon damuwa don kiyaye hannayenku aiki.
Ka daina yin rikici da cuticles da hannails
Mutane da yawa suna karban cuticles ɗinsu ko kuma suna jan hangarsu, amma waɗannan halaye na iya haifar da lalacewa kuma suna iya ƙara haɗarin kamuwa da cuta. A shafa man ƙusa ko kirim ɗin hannu zuwa ƙusoshi da fatar da ke kewaye da ƙusoshi don ƙara taimakawa wajen rage bawon fata (da jarabar ɗauka).
Yi amfani da mai cire ƙusa mara-kyau kuma ka kasance da ɗanɗano
Tare da duk nau'ikan manicures da pedicures daban-daban, zaku iya samun yau, daga gel da acrylic zuwa tsoma goge, yana da wahala ƙusoshinku su sami hutu. Abubuwan goge-goge da sinadarai da ake amfani da su wajen gyaran gyare-gyare da gyaran gyare-gyare na gyaran gyare-gyaren gyaran gyare-gyaren gyaran gyare-gyaren gyaran kafa da gyaran kafa suna sa su bushe farcen ku. Wannan zai iya rage sassaucin su, yana sa su zama masu saurin rabuwa da bawo. Aiwatar da Layer na kariya kamar formaldehyde- da taurin ƙusa marar toluene na iya taimakawa ƙarfafa kusoshi tsakanin manicures da pedicures. Har ila yau, gwada amfani da abin cire ƙusa maras acetone don hana bushewa, tsagawa da bawon ƙusoshi.
A kiyaye farce a bushe da tsabta
Gwada tunanin sau nawa kuka wanke hannunku ko tsaftace jita-jita. Zai iya ƙara sama da sauri. A duk lokacin da kuka fallasa farcen ku ga ruwa ko sinadarai, kuna jefa su cikin haɗari don yisti da ƙwayoyin cuta su girma a ƙarƙashin ƙusoshi ko kewaye. Fitowar ruwa da yawa na iya haifar da tsagewar farcen hannunka. Yi la'akari da sanya safar hannu tare da lilin auduga lokacin tsaftacewa da sinadarai ko wanke jita-jita.
YaQinLu'u-lu'u lu'u-lu'u lu'u-lu'u polycrystalline mai ɗorewa, mai jurewa wanda aka saita akan sandar bakin karfe.YaQin Diamond Nail Drill Bitna iya cire matattun fata da kuma kira a kusa da kusoshi cikin sauri da inganci, kuma ana iya amfani da su wajen maganin cuticle.YaQin Diamond Nail Drill Bit na iya samun nau'ikan siffa daban-daban don dacewa da ayyukan da ake buƙata.
1. Gyara farcenku da almakashi mai kaifi ko yankan farce, sannan a hankali cire duk wani gefuna masu kaifi don gujewa tarar da kanku.
2.Yi amfani da goshin ƙusa mai laushi don tsaftace ƙarƙashin ƙusoshi.
3.A guji amfani da kayan aiki masu kaifi a ƙarƙashin ƙusoshi saboda hakan na iya ɗaga ƙusa da maraba da ƙwayoyin cuta.
4.A shafa danshi a hannunka, farce da cuticles don taimaka musu su sami ruwa.
Canje-canjen ƙusa yana da mahimmanci don kula da su saboda suna iya ɗaukar ku cikin lafiyar ku gaba ɗaya.
Maimakon yin watsi da farcen ku har sai sun buƙaci kulawar kwaskwarima, kuna iya yin la'akari da ba su kulawar da ta dace kafin ta fara cutar da lafiyar ku.
Tuntuɓi likitan ku ko likitan fata idan kuna da ƙarin tambayoyi game da lafiyar ƙusa. Idan kuna son samun ƙarin bayani game da a lu'u-lu'u mai inganci mai kyau,don Allah a tuntube mu.
Lokacin aikawa: Agusta-13-2021